[CR] รีวิวTopper ซื้อผิดจำจนตาย ตรากระต่ายABC ชื่อดังที่มีม้าเป็นสื่อ

ครั้งแรกที่ได้เข้ามาเขียนกระทู้เองในพันทิพย์ ปกติเคยแต่อ่าน หาข้อมูลเปรียบเทียบว่าอันไหนดี ตอนแรกก็ไม่ได้อยากเขียน แต่พอคิดไปคิดมาบวกกับพี่ๆที่เราไปปรึกษา เราเลยคิดว่าเราควรแชร์ประสบการณ์จากการสั่งTOPPER ของห่วยๆ บริการห่วยๆจากที่นี่มาให้ทุกคนรู้ จะได้ไม่หลงเชื่อไปซื้อกับร้านนี้อีก 

ร้านนี้มียอดไลค์เป็นแสน น่าจะซื้อไลค์มาถ้าเทียบกับคุณภาพที่ได้ หึหึ
..เริ่มต้นจากการที่เราอยากได้TOPPERมาให้ลูกนอน เพราะรู้สึกว่าเตียงเรามันแข็งไป ซึ่งเราก้ดูอยู่หลายที่มาก มีคนแนะนำที่นึงที่เชียงใหม่ ซึ่งเค้าว่าดีแต่ต้องพรีออเดอร์รอร่วมส่งก็เกือบครึ่งเดือน ซึ่งเราก็ยอมรับว่าเรานิสัยเสียเองรอไม่เป็น5555 คนมันอยากได้อ่ะเนอะ เราก็หาหลายๆที่ จนมาเจอที่นี่ ตรากระต่ายคู่ม้า5555(เค้าว่าหน้าม้าเยอะเพราะดูจากพันทิพย์ตอนจ่ายเงินไปแล้วนะT_T ) เราก็inboxไปถามเค้า เริ่มต้นคือช่วยแนะนำหน่อยค่ะ เค้าก็แนะนำมาว่ามีแบบนี้ๆๆ เราก็ถามว่าที่แนะนำมามีความต่างกันยังไง ทั้งนุ่มฟูนุ่มแน่น คือยวบมั้ยค่ะ แอดมินก็ตอบมาว่า ไม่ยวบทั้ง2แบบค่ะ ขายดีทั้งสองแบบเลยค่ะเราก็ตัดสินใจซื้อไป2ผืนกับน้องสาวคนละผืน พอได้มา เราก็แกะออกมาผึ่งเพื่อให้มันฟูเซตตัวตามที่เค้าบอกครึ่งวัน เพระของมาถึงเที่ยง เราก็ปล่อยจนถึงค่ำ ตกกลางคืนเราก็นอนไปแว๊บแรกมันรู้สึกยวบจมไปเลย เหมือนใช้เตียงเดิมแค่มีฟูกขนาบข้างๆตอนมันจมลงไปT_T นอนไม่หลับทั้งคืน เหมือนจะหลับไม่สบายกว่าตอนนอนเตียงเดิมอีก ตื่นเช้ามาปวดทั้งหลัง อันนี้ไม่ได้เว้อนะคะ ก็inboxไปสอบถามว่า...
เรา: ได้รับที่นอนแล้วนะคะ แต่ที่นอนยวบมากเลยค่ะ ตื่นมาปวดหลังมากค่ะ เป็นเพราะอะไรค่ะ 
แอด : เป็นปกติของรุ่นนี้ค่ะ
เรา : หืมมม!!!  เราเลยบอกว่ามันนุ่มจนยวบเลยนะคะ
แอด: ใช่ค่ะ
เรา: หืมมม!!!ตกใจรอบ2(ซึ่งไม่เหมือนตอนแรกที่ขาย) เราก็เลยถามว่า ตอนถามคุณบอกไม่ยวบ 
แอด: นุ่มยวบพอประมาณค่ะ ถ้าจะเอานุ่มแน่นไม่ยวบต้องอีกรุ่น
เรา: แล้วคุณแนะนำรุ่นนี้ทำไม
แอด: เราแนะนำนะคะ ไม่ใช่บังคับลูกค้า บอกไว้ชัดเจนนะคะว่านุ่มและนิ่ม ///(ตอบอย่างนี้ก็ได้ด้วยหรอว่ะ!!) ก็เมิงบอกว่าไม่ยวบไงอีสึส!!
เรา: ก็คุณบอกว่าไม่ยวบ
แอด: นุ่มฟูนิ่ม หมายถึง นิ่มคือต้องยวบหนิคะ 
**หลังจากนั้นเราก็พิมพ์ถามว่า ขอโทษนะคะรบกวนตอบดีกว่านี้ได้มั้ยค่ะ (เดี๋ยวจะแนบที่แคปไว้ให้ค่ะ)

*****ทั้งหมดคือบริการแย่มากกก เราซื้อของไป6,000++ แต่สินค้าและบริการห่วยมาก สินค้าถ้าห่วย แต่ถ้าบริการตอบดีกว่านี้ก้จะเจ๊าๆกันไปได้นะแต่นี่คือไม่ไหวเลย พอมาวันนี้เราโทรหาตามเบอร์ที่ลงไว้ เราโทรไป
เรา.. ขอโทษนะคะที่TOPPER...รึเปล่าค่ะ ปกติที่ร้านเจ้าของเป็นคนตอบเองหรือแอดมินบริษัทค่ะ 
คนรับ...มีอะไรค่ะ ก็ทั้งหมดอ่ะคะ มีอะไรก็พูดมาเลยค่ะ 
(นึกในใจรู้ละสงสัยเป็นทั้งบริษัท ตอนแรกกะจะถามว่าเจ้านายรู้มั้ยว่าลูกน้องบริการลูกค้าแบบนี้)
เรา....พอดีจะโทรมาคอมเพลนการบริการค่ะ 
คนรับ...มีอะไรก็พูดมาเลยค่ะ 
(ตอบแบบนี้ก็ได้หรอว่ะเนี่ย!!!)
เรา....แล้วคุณชื่ออะไรค่ะ 
คนรับ....จะรู้ไปทำไมอยากจะพุดอะไรก็พุดเลย 
(แต่ละคำ ถถถถถ....)
เรา....ไม่ได้หรอกค่ะ เราต้องรู้ว่ากำลังคุยกับใคร เพราะเราจะได้รู้ว่าใครรับเรื่อง /นางก็ไม่ยอมบอกให้พูดอยู่นั่นเหมือนให้จบๆไปเห้ออ!!!
**สุดท้าย..เราก็เลยบอกว่า เรากำลังอัดเสียงเป็นหลักฐานการคุยค่ะ นางก้ยิ่งงี่เง่าเลยค่ะ ไม่ตอบอะไรเลยวางสายเราไป
เราโทรกลับเป็นสิบ ตัดสายตลอด ยิ่งทำยิ่งรู้เลยว่าไม่บริสุทธิ์ใจการขาย บริการก้แย่มากก 

...ใครที่คิดจะซื้อยี่ห้อนี้ก็ระวังกันหน่อยนะคะ อย่าโง่เหมือนเรา เรายอมรับ เราพลาดเพราะความใจร้อน (แต่จริงๆแล้วมันขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคน แต่ที่เราไม่ชอบเลยเพราะการขาย การบริการ แนะนำเราว่าไม่ยวบ พอเราได้ของมาใช้แล้วยวบ พอถามไปก็บอกว่ายวบ แนะนำนะคะไม่ได้บังคับ!! ตอบมาได้ยังไงว่ะ  

เจอกันที่สคบ.นะคะ

ขอโทษนะคะ ปรับขนาดรูปไม่เป็นค่ะ5555

ชื่อสินค้า:   TOPPER ตรากระต่ายABC ชื่อดังที่มีม้าเป็นสื่อ
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่