แฟนชอบบอกว่า ไม่มีใครเข้าใจเขาเลย

ตามหัวข้อเลยครับ เธอมักจะพูดว่าไม่ค่อยมีใครเข้าใจเธอเลย ซึ่งผมก็ยอมรับว่าไม่ได้เข้าใจใครมาก เธอมักเป็นคนที่เวลาเศร้ามีเรื่องอะไรให้เครียดมักจะเก็บไว้คนเดียวไม่ค่อยพูด ถึงซักถามก็มักจะตอบว่าไม่เป็นไร ณ ตรงจุดนี้ผมไม่ได้รำคาญอะไร เพราะบางเรื่องมันก็ไม่อาจบอกได้ แต่ทีนี้ผมกลัวว่าสักวันเขาอาจจะเก็บสะสมจนเกิดซึมเศร้าได้ เพราะรู้สึกที่ผ่านมาผมรู้สึกว่าเธอเหนื่อยและเจอปัญหาหลายอย่างจริงๆ ผมอยากช่วยเธอครับ ถึงเธอจะบอกว่าไม่เป็นอะไร ควรเริ่มจากตรงไหนดี อยู่ข้างๆคอยดูเขาอาจจะยังไม่พอในความคิดผม อยากให้เธอมีความสุขครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่