คนที่กระแอมเสียงดังติดถี่ๆเป็นชั่วโมงจนเรารำคาญ ทำอย่างไรดีคะ ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ มาขอคำปรึกษานะคะ คือเราเคยเปิดใจคุยกับคนในบ้านเเล้วครั้งนึง ว่าเราไม่ชอบที่เขากระแอมเสียงดัง จริง ๆ ก็รู้อยู่ว่ากระแอมเพราะอาจมีเสมหะในลำคอ เเต่นี่กระแอมเสียงดังมาก ๆ เเถมกระแอมติดกันถี่ ๆ เป็นชั่วโมง เวลาเรานอนอยู่เเล้วกำแพงห้องเราบางมากค่ะ เรามักได้ยินเสียงกระแอมของเขาจากอีกห้องอยู่บ่อยครั้ง จนเราสะดุ้งตกใจตื่นจนนอนไม่หลับก็มีค่ะ เเล้วเป็นอาการแบบนี้ในทุกเช้า รู้สึกว่าเป็นแบบนี้มาหลายปีแล้วด้วย

ไม่ได้อยากว่าเขาเเต่มันดูเหมือนการเป็นนิสัยเสียของเขาไปแล้วเลยค่ะเพี้ยนสะอื้น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่