ถ้าเราเป็นแอดมินห้องไลน์สแควร์ ลบบัญชีไลน์ แล้วมันจะตั้งคนอื่นเป็นแอดมินแทนอัตโนมัติไหมคะ

กระทู้คำถาม
เราเป็นคนสร้างห้องสแควร์ค่ะ
แต่ตอนนี้เราโดยระงับสแควร์เอง (เดาน่าจะเพราะส่งลิ้งค์)

ประเด็นคือเราต้องการออกจากกลุ่มเพื่อให้คนอื่นเป็นแอดมินแทน แต่ก็ทำไม่ได้ ติดต่อไลน์ก็มีแต่บอท ส่งเรื่องไป ครั้งที่ 1 ตอบกลับ บอกว่าผิดจริงแต่ไม่บอกสาเหตุ ใช้วิธีตัดหาง เมลที่ส่งมาก็ตอบกลับไม่ได้ ตามเรื่องต่อไม่ได้ ครั้งที่ 2,3 ปิดคำขอใส่เราซะงั้น คอลเซนเตอร์ที่เป็นมนุษย์ก็ไม่มี แล้วตอนนี้สมาชิกในกลุ่มคือหลายพัน ตั้งค่าอะไรไม่ได้เลยสักอย่าง

ผิดหวังกับการให้บริการของไลน์มากค่ะ

อยากถามว่าถ้าเราลบบัญชีไลน์ไปเลย แล้วค่อยสมัครไลน์ใหม่ แล้วแอดมินที่เราเป็นอยู่มันจะดีดอัตโนมัติให้คนที่ตั้งเป็นผู้ดูแลร่วมไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่