(เพราะสนิท เลยไม่กล้า!!) ได้งานที่ใหม่แล้ว มีวิธีขอลาออกกับหัวหน้างานยังไงบ้าง

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขออธิบายรายละเอียดเกริ่นนำเล็กน้อย นะคะ ปัญหาคือตามหัวข้อเรื่องที่ตั้งไว้เลยค่ะ 

เริ่ม!! ตอนนี้ไปสมัครงานใหม่ สัมภาษณ์เรียบร้อย พร้อมเริ่มทำงานได้ตามกำหนดที่ตกลง แต่ปัญหาคือ จะบอกกับหัวหน้ายังไงดี มีวิธีพูดแบบไหน โดยที่เราไม่ต้องรู้สึกลำบากใจมาก เหตุผลที่ตอนนี้ไม่สบายใจคือ ทำงานด้วยกันมา 7 ปี ถ้าตัดเรื่องผลประโยชน์เกี่ยวกับบริษัทออกไป ก็คือสนิทกันระดับนึง เหมือนเพื่อนอีกคนนึงในชีวิต  คือ 7 ปีที่ผ่านมา มันสนิทกันไปแล้ว เพราะในแผนก มีกันแค่ 2 คนเท่านั้น คือเขาช่วยเรา เราช่วยเขา เอาตรงๆ หัวหน้าแบบนี้ ไม่รู้จะหาอีกได้มั๊ย 😥 ซึ่งเจ้าของกระทู้ไม่แน่ใจว่า เพื่อนๆมีประสบการณ์แบบนี้กันมั๊ย เลยอยากมาขอคำปรึกษา ว่าจะบอกยังไงดี แบบ!! เออพี่ หนูจะบอกว่าจะลาออกนะ อิอิ ประมาณนี้ (อยากพูดง่ายๆแบบนี้😂) รบกวนเพื่อนๆ พี่น้องที่ผ่านเข้ามา ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่