กระบะ isuzu dragon 3.0 rodeo 2001-2002 รุ่นนี้ยังพอใช้งานไหมครับ

เนื่องจากชีวิตมีการเปลี่ยนแปลงอะไรหลายๆ อย่าง คิดว่าควรย้อนกลับไปตั้งหลักทำไร่ทำสวน ผลิตอาหาร ในถิ่นฐานบ้านเกิด

เลยว่าจะหารถกระบะเก่าๆ ไว้ใช้ขนวัสดุ ขนข้าวของ ใช้ได้เอนกประสงค์ สักคันครับ

มองเจ้า Isuzu Dragon rodeo spacecab 4wd ตัวสุดท้ายก่อนปรับโฉมเป็น d-max

เครดิตรูป : one2car

เป็นตัวเลือกต้นๆ ครับ

ความคาดหมายใช้งาน คือ

1.ใช้เป็นรถคันที่สอง โดยสารบ้าง พาแม่กลับ กทม.
2.ขับเข้าไปในไร่ ในที่ดิน มีลื่นบ้างยามฤดูฝน
3.ขนวัสดุ ต่างๆ สำหรับ ไร่สวน ถ้ามีผลผลิตก็ขนอีกครับ เผื่อมีอะไรต้องฉุดลาก ก็เอาขับสี่ดึงช่วยได้บ้าง

อยากขอให้ช่วยวิจารณ์
ว่าเหมาะควร น่าใช้ ไม่น่าใช้แล้วยังไง

ผมกังวลว่ามันจะกินน้ำมันดีเซลดุ เพราะเป็น 3000cc turbo ยุคเก่าอยู่
ส่วนระบบโฟร์วีล เก่าๆแบบนี้ จะพาลพาให้บำรุงรักษายากขึ้นหรือเปล่าครับ

ตัวเลือกอื่นๆ ก็ไปแนวง่าย เข้าว่าเลย
สนใจพวกกระบะ เบนซิน ขับสองทั่วไปเจน 10 ปีก่อน
Toyota Vigo 2.7vvti
Mitsubishi triton 2.4 เบนซิน
ซึ่งดูจะหาได้ง่าย ในราคาเบาๆ(ใกล้เคียง rodeo) ค่าการใช้เชื้อเพลิง ก็เป็นแก๊สทางเลือก CNG/LPG

ผมว่าคนในนี้ มีรุ่นน้า รุ่นอาเยอะ
ถ้ามี หรือเจอ ช้อยส์แรก ช่วยส่งข่าวกันบ้างนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่