โดนแมวกัดและแมวก็เพิ่งโดนหมากัดอีกที จะเป็นอะไรไหมคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยคะ วันนี้น้องแมวที่บ้านโดนหมาข้างบ้านกัดคะ และอาการก็คุ้มคลั่งมากเกรงว่าจะไม่รอดแล้วน้องดิ้นแรงมากๆดินเป็นบางช่วงบางช่วงไม่รู้เพราะปวดแผลหรือว่าโดนพิษสุนัขบ้า ด้วยความที่เราไม่รู้พอเห็นน้องดิ้นเราก็กะจะไปอุ้มน้องขึ้นมาไว้ตรงที่มันมีผ้าแล้วน้องก็กัดแรงมากจนเลือดออก เห็นดังนั้นเราก็รีบไปล้างใส่สบู่ทันทีเลยคะ และตอนนี้มันก็ดึกมากแล้วควรทำยังไงดีคะ(แผลที่โดนน้องกัดมันปวดและชามากๆแล้วก็พองขึ้นด้วย)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่