ต้องการกู้สินเชื่อซื้อบ้าน แต่ติดผ่อนรถยนต์ สามารถเเจ้งขอวงเงินเพิ่มเพื่อนำไปปิดหนี้รถได้หรือไม่

รบกวนหน่อยพี่ๆ และผู้รู้หน่อยครับ 😭
พอดีมีแผนจะซื้อบ้านเดี่ยวประมาณ 1.5-2 ล้านบาท 
จะกู้ธนาคารซื้อบ้านแต่ติดตรงมีค่าผ่อนรถเดือนละ 8,000+หนี้อื่นๆ อีกประมาณ 4,500
เงินเดือนเมื่อเฉลี่ยทั้งปี ได้ประมาณเดือนละ 37,000 
เคยคำนวณคร่าวๆ แล้วผมจะกู้ได้ประมาณ 1,400,000 (20 ปี)
ยังขาดอีกเยอะ คิดว่าคงต้องหาคนกู้ร่วมด้วย TT

** อยากทราบ  ถ้าเราเเจ้งธนาคารว่าขอวงเงินเพิ่มเพื่อนำไปปิดค่ารถยนต์ เค้าจะอนุมัติเพิ่มให้ไหมครับ หรือไม่สามารถเเจ้งได้เลย
** รถเหลือประมาณ 550,000 บาท 

รบกวนด้วยครับ
หรือหากพี่ๆ มีเเนวทางอย่างอื่นเเนะนำผมหน่อยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่