น้าสาวเป็นหนี้เพราะค้ำประกันให้คนอื่น

น้าสาว เป็นหนี้เพราะค้ำประกันรถให้คนอื่น ไปติดหนี้น่าจะไฟแนนซ์ประมาณราวๆ 60,000 บาท
เราเป็นคนดูแลค่าใช้จ่ายในบ้านตอนนี้น้าสาวยังอยู่ในบ้านไม่ได้ย้ายออกครับ 
เรื่องเกิดจากผมได้รับจดหมายส่งมาที่บ้าน เลยเปิดดูปรากฏเป็นจดหมายทวงหนี้ 
ตอนนี้ยังไม่ได้บอกใคร กำลังคิดจะบอกเจ้าตัวแต่กลัวต้องไปรับภาระด้วย 
ตัวเราเองทำได้แค่จุนเจือครอบครัว แต่ไม่อยากเอาหนี้เข้ามาแบกเอง

ใจนึงก็กลัวว่าเขาจะชดใช้ไม่ได้ กลัวถึงเวลาจะเดือดร้อนคนที่บ้าน ควรทำยังไงดีครับ ถ้าปล่อยไปแบบนั้นเลยแล้วเขาชดใช้หนี้ไม่ได้ คนในบ้านจะมีผลกระทบไหม

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่