มีเพลงนึงที่ตามหามานานแสนนาน แต่ดันจำได้แค่ทำนอง และเนื้อเพลงลางๆ

กระทู้คำถาม
เนื่องจากว่า มีเพลงอยู่เพลงนึงที่ผมตามหามานานมาก มันติดอยู่ในหัว และจะผุดขึ้นมาทุกทีเมื่อนึกถึงวันเวลาเก่าๆ แต่ด้วยความที่ว่าตอนนั้นยังเด็กเล็กนัก เพลงนี้ดันเป็นเพลงภาษาอังกฤษ ทำให้ผมไม่สามารถตามหามันได้จากเศษเสี้ยวความทรงจำ จึงอยากขอคนในพันทิปช่วยผมด้วยครับ

เพลงนั้นเป็นเพลงที่มีบรรยากาศของเพลงฟังแล้วรู้สึกสบาย เหมือนจะเป็นแนว pop indy เป็นผู้หญิง เสียงหวานๆน่ารักๆ สไตล์ Taylor Swift

เนื้อเพลง ( น่าอายนิดหน่อย เพราะตอนนั้นความสามารถทางภาษาของผมยังด้อยนัก ) ตามความทรงจำ ประมาณว่า 'ลีดโล ลีดมี ... ไอวอนนาโก ลีฟโล' จำได้เท่านี้เลยครับ เพราะเบาะแสมีแค่นี้ จนทุกวันนี้ผมเลยยังตามหาไม่เจอ

อายุเพลง ถ้านับจากอายุผมตอนนั้น ก็น่าจะประมาณ 15-20 ปีครับ

ต้องขอรบกวนชาวพันทิป ที่เป็นสายเพลง ช่วยผมด้วยครับ ผมพยายามมานานแล้วครับ แต่ไม่เจอซักที จนเริ่มท้อแล้ว แต่ก็จะหาต่อไป ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่