เทรด Forex รู้แต่หมดตัว

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าผมอายุ 15 ผมศึกษาเทคนิคการเทรดมาพอตัว และเปิดบัญชีกับ Exness เพราะไม่ต้องอายุ 18 ก็เทรด Forex ได้ (ไม่ต้องยืนยันตัวตน) ผมเอาเงินเก็บจำนวน 1500 บาท ไปใส่บัญชี และด้วยความที่ผมมั่นใจในตัวเองมาก ผมคิดว่าจะปั้นพอร์ตให้ใหญ่ด้วยความรวดเร็ว ผมจึงปรับค่า Leverage เป็น 1:2000 และ ตั้งค่า lot เป็น 0.5 ทุกที่ที่ผมเทรด มาถือว่าเป็นตำแหน่งที่ดี(รึป่าว) แต่ผมไม่สามารถทนแรงเหวี่ยงได้ (ตามรูป) จนผมต้อง ขาดทุน เช่น ผม S ไปที่ 5 มันขึ้นไป 7 แล้วค่อยลงมาที่ 3 ผมอาจยังรู้ไม่มากพอมั้ง ตอนนี้คงต้องหาประสบการณ์ต่อแล้วก็หาเงินเก็บด้วย 
(วงกลมสีแดง = sell วงกลมสีเขียว = buy) จะเห็นว่าผมโดนมันกินทุนหมดเลย

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่