ใครเคยเป็นมั้ยครับ ตอนซื้อประกัน เซลล์บอกครอบคลุมนู่นนี่นั่น พอจะใช้กลับใช้ไม่ได้

สืบเนื่องจากไปดำน้ำที่เกาะกูดมา (แค่สน็อคเกิ้ลเอง) พอกลับมา ก็มีอาการเหมือนน้ำเข้าหู เลยพยายามเหยาะเอาน้ำเข้าไปเพิ่มแล้วตะแคงเทน้ำออกแบบที่เคยทำมา ก็ยังไม่หาย เลยคิดว่าทิ้งไว้เดี๋ยวซัก 2-3 วันก็คงจะดีขึ้น

แต่ผ่านมาอาทิตย์นึงก็ไม่หายซักที ผมเลยไปหาหมอที่รพ.เอกชนใกล้ๆ ตอนแรกเข้าใจว่าน้ำมันอยู่ในหูไม่ออกซักที แต่ปรากฏว่า กลายเป็นแก้วหูอักเสบ คุณหมอก็เลยให้ยามา มีแคะหูอีกข้างด้วย ตอนนั้นเข้าใจว่าประกันสุขภาพที่ครอบคลุมผู้ป่วยนอก (OPD) ที่มี จะจ่ายให้ แต่ปรากฏว่าไม่ได้เฉย  เจ้าหน้าที่บอกว่า ตัวที่ผมมี จะใช้ได้ในกรณีที่ นอนโรงพยาบาลแล้ว หมอนัดมาตรวจ follow up ถึงเบิกได้ อ้าว งั้นแปลว่าต้องนอนโรงพยาบาลเท่านั้นเหรอ แล้วมันจะใช่ประกัน OPD เหรอ เลยอยากถามหน่อยครับ ใครเคยเจอแบบนี้มั้ยครับ

ปล.เกาะกูดดีงามมากกกกกกกกกกกกกก เสียดาย Gopro 9 เพิ่งซื้อมาใหม่ ยังไม่ทันได้ใช้สักครั้ง ดันเปิดไม่ติดต้องเคลม เซงมากกก รอโควิดซาๆ ต้องมีไปซ้ำที่เกาะกูดแน่นอนน!
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่