จะหัดขี่มอเตอร์ไซค์

ไม่เคยขี่มอเตอร์ไซค์มาก่อนเลยครับ เป็นยิ่งกว่ามือใหม่อีก ไม่เคยทรงตัวบนจักรยานสองล้อได้ด้วยซ้ำ พอขึ้นมหาลัยแล้วจำเป็นต้องใช้ ตัวผมที่ปั่นจักรยานสองล้อไม่เป็นเลยเล็ง yamaha tricity 155 เอาไว้ แต่ยังกลัวจะรถล้มอยู่ เลยอยากถามว่า คันนี้ล้มง่ายมั้ยครับ ถ้าเผลอโยกแรงๆ จะล้มไหม เพราะส่วนตัวไม่เคยลองทำอะไรเสี่ยงๆ แบบนี้ด้วย ปล. ผมสูง 170 หนัก 82

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่