มีงบอยู่ 27,000 บาท อยากได้มือถือมาเสพ netflix youtube เล่นเกม

กระทู้คำถาม
ตามกระทู้ครับ ในงบ 27,000 บาท อยากได้มือถือมาเล่นเกม ดู Netflix Youtube เน้นภาพสวยๆ ลำโพงดังดีๆ กล้องสวยๆ สักเครื่อง อยากให้แนะนำสักเครื่องครับ (คนที่จะบอกว่าทำไมไม่ไปจับเครื่องจริงดูเลย ปล. ผมถามเป็นแนวทางในการประกอบการตัดสินใจครับ) ย้ำครับ ว่าเน้นเสพพวก Netflix Youtube เล่นเกม(ไม่เล่นหนักครับ วันหนึ่ง ROV+PUBG สัก 3-4 เกมได้) แล้วก็ โซเชียลๆ เล็กๆ น้อยๆ ครับ ขอเป็น ตะกูล Apple Samsung Realme (ถ้าเป็นไปได้อยากเปลี่ยนไปใช้ ios บ้างนะครับ 55555+)  ดู 4K ได้ยิ่งดี เพราะหลักๆ เน้น ดูวีดิโอ ที่วางงบสูงเพราะอยากได้มือถือดีๆ ใช้ยาวๆ สักเครื่องครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview