เชียร์สด ! แบดมินตัน YONEX Thailand Open 2021 : รอบ 32 คน [13 ม.ค. 64]


•  Facebook : https://www.facebook.com/BadmintonThailand/

•  ระดับของรายการ : HSBC BWF World Tour Super 1000 (Grade 2 Level 2)

•  ผังแบดมินตันแต่ละระดับและเงินรางวัล
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

•  ตารางคะแนนแบดมินตัน BWF World Tour แต่ละระดับ/Grade/Level
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
.
•  Live Score [for pc & mobile] 
https://www.tournamentsoftware.com/visual-livescore/DE541B33-2037-4644-A541-EDA77A870CE1
https://bwf.tournamentsoftware.com/visual-livescore/DE541B33-2037-4644-A541-EDA77A870CE1
https://bwfworldtour.bwfbadminton.com/tournament/4108/yonex-thailand-open/live/?

.
•  Live Stream (ลิงค์ถ่ายทอดสด คู่แรกถ่ายทอดสดเวลา 9.00 น.) [รอบ 32 คน แข่ง 2 วันทุกประเภท]

•  Dian Anita Live Twitch TV
•  Twitch TV [Court 1] : https://www.twitch.tv/diananitabwf


•  Twitch TV [Court 2] : https://www.twitch.tv/diananitabwf2

.

•  ถ่ายทอดสด [TV Court 1] จำนวน 10 แมทช์ ทางช่อง True Sport HD3/True Sport 7 เวลา 09.00 - 19.00 น.
•  ถ่ายทอดสด [TV Court 2] จำนวน 10 แมทช์ ทางช่อง True Sport HD2 เวลา 09.00 - 19.00 น.


(สำหรับคนที่ใช้เบอร์ของทรู และลงทะเบียน True ID แล้ว) (เบอร์ทรูดูฟรี 1 ปี)
•  ช่อง True ID - True Sport 7 : https://tv.trueid.net/live/truesport-7
•  ช่อง True ID - True Sport HD3 : https://tv.trueid.net/live/truesport-hd-3
•  ช่อง True ID - True Sport HD2 : https://tv.trueid.net/live/truesport-hd-2

•  True ID for android apps. :  https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tdcm.trueidapp
•  True ID for iOS apps. :  https://apps.apple.com/th/app/trueid/id1013814221?l=th

.

•  ถ่ายทอดสด [TV Court 1] ทางช่อง True4U เวลา 16.30 น. – 19.00 น. 
•  Youtube True4U : https://www.youtube.com/user/true4utv/featured
[True ID] : https://tv.trueid.net/live/true4u
https://true4u.com/live/
http://tv.guchill.com/true4u-live.html
http://www.onlinethailand.net/tv_online/True4u.php
https://www.lineballsod.com/doball/live-ch29/

.

•  ถ่ายทอดสด [TV Court 1 และ TV Court 2] ทาง Youtube BWF TV เวลา 09.00 - 19.00 น.
•  Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/c/bwftv/featured
    (ช่อง Youtube BWF TV แนะนำให้ดูผ่าน Browser ที่ติดตั้ง vpn แล้ว/เลือกประเทศ United State)

•  [Court 1]
         [Match 1] [WD] Puttita SUPAJIRAKUL-Sapsiree TAERATTANACHAI vs Setyana MAPASA-Gronya SOMERVILLE
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=LcjT88o9gWY

         [Match 2] [WS] Soniia CHEAH vs AN Se Young
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=rUcF8IHhC7g

         [Match 3] [MD] ONG Yew Sin-TEO Ee Yi vs M.R. ARJUN-Dhruv KAPILA
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=EtcTYrBna9Y

         [Match 4] [WS] QI Xuefei vs Carolina MARIN
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=JLNzDOWNfkY

         [Match 5] [XD] Nipitphon PHUANGPHUAPET-Chasinee KOREPAP vs Mathias CHRISTIANSEN-Alexandra BOJE
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=xMeBu_f3jRU

         [Match 6] [XD] Thom GICQUEL-Delphine DELRUE vs Mikkel MIKKELSEN-Rikke SOBY
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=E63mNJl4C-w

         [Match 7] [WS] Pornpawee CHOCHUWONG vs Neslihan YIGIT
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=DdZBNaNwoQw

         [Match 8] [MD] Kim ASTRUP-Anders Skaarup RASMUSSEN vs LEE Yang-WANG Chi-Lin
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=GC44vNBx6Lc

         [Match 9] [MS] LIEW Daren vs Anders ANTONSEN
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=2Md-NhXU-Hg

         [Match 10] [WS] Ratchanok INTANON vs YEO Jia Min
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=Ll0DoTSH71E

•  [Court 2]
        [Match 1] [WS] Supanida KATETHONG vs Ruselli HARTAWAN
        Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=2moKuw3Jy20

         [Match 2] [WD] Rachel HONDERICH-Kristen TSAI vs Greysia POLII-Apriyani RAHAYU
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=iC790Rb4f9s

         [Match 3] [MD] Satwiksairaj RANKIREDDY-Chirag SHETTY vs KIM Gi Jung-LEE Yong Dae
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=zHPgKFqdnWM

         [Match 4] [XD] REDDY B. Sumeeth-REDDY N. Sikki vs TANG Chun Man-TSE Ying Suet
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=Ql-nlhNiQQI

         [Match 5] [WD] Anastasiia AKCHURINA-Olga MOROZOVA vs Vivian HOO-YAP Cheng Wen
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=d6voyyKvt5s

         [Match 6] [MS] Mark CALJOUW vs NG Ka Long Angus
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=stYQdkWVQEw

         [Match 7] [MD] Supak JOMKOH-Kittinupong KEDREN vs Mark LAMSFUSS-Marvin SEIDEL
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=pIspC4FWO9s

         [Match 8] [MS] Tanongsak SAENSOMBOONSUK vs CHOU Tien Chen
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=7m3NDHuP0A0

         [Match 9] [XD] Niclas NOHR-Amalie MAGELUND vs Praveen JORDAN-Melati Daeva OKTAVIANTI
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=ab3qbh_X2eg

         [Match 10] [XD] TAN Kian Meng-LAI Pei Jing vs Daniel HESS-Linda EFLER
         Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/watch?v=7corC-idRQM

•  Urban VPN for chrome : https://chrome.google.com/webstore/detail/urban-free-vpn-proxy-unbl/eppiocemhmnlbhjplcgkofciiegomcon?hl=en
•  Urban VPN for firefox : https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/urban-vpn/
•  app. Urban Free VPN for Android : https://play.google.com/store/apps/details?id=com.urbanvpn.android&hl=en
•  app. Urban Free VPN for iOS : https://apps.apple.com/ro/app/urban-vpn/id1517016374

.
• โปรแกรม "Sport Zone" (ดูได้ทุกคอร์ทที่มีสัญญาณถ่ายทอดสด)


• link donwload for PC :
https://1xsone.com/sportzone/SportZone_1.5.1.exe

• link donwload for Android :
https://1xsone.com/sportzone/SportZone_1.2.3.apk
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

.
•  โปรแกรม/ผลการแข่งขัน :  รอบ 32 คน [รอบ 32 แข่ง 2 วันทุกประเภท]
https://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=DE541B33-2037-4644-A541-EDA77A870CE1&d=20210113
https://bwf.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=DE541B33-2037-4644-A541-EDA77A870CE1&d=20210113
https://bwfworldtour.bwfbadminton.com/tournament/4108/yonex-thailand-open/results/2021-01-13


ต้นคริสต์มาส[WD] พุธิตา สุภจิรกุล-ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย vs Setyana MAPASA-Gronya SOMERVILLE
แข่งเวลา 9.00 น. (คอร์ท 1 True Sport 7/True Sport HD3 ถ่ายทอดสด)
surprise [WS] ศุภนิดา เกตุทอง vs Ruselli HARTAWAN
แข่งเวลา 9.00 น. (คอร์ท 2 True Sport HD2 ถ่ายทอดสด)

ต้นคริสต์มาส[WS] ณัฐชนันพร รุ่งพิบูลโสภิษฐ์ vs Evgeniya KOSETSKAYA
แข่งเวลา 9.55 น. (คอร์ท 3 ไม่ถ่ายทอดสด)
surprise [XD] นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร-ชาสินี โกรีภาพ vs Mathias CHRISTIANSEN-Alexandra BOJE
แข่งคู่ที่ 5 (คู่แรกแข่งเวลา 9.00 น.) (คอร์ท 1 True Sport 7/True Sport HD3 ถ่ายทอดสด)

ต้นคริสต์มาส[WS] พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์  vs Neslihan YIGIT
แข่งคู่ที่ 7 (คู่ที่ 6 แข่งเวลา 11.30 น.) (คอร์ท 1 True Sport 7/True Sport HD3 ถ่ายทอดสด)
surprise [MD] สุภัค จอมเกาะ-กิตตินุพงษ์ เกตุเรน vs Mark LAMSFUSS-Marvin SEIDEL
แข่งคู่ที่ 7 (คู่ที่ 6 แข่งเวลา 11.30 น.) (คอร์ท 2 True Sport HD2 ถ่ายทอดสด)

ต้นคริสต์มาส[MD] อภิรักษ์ เกตุระหงษ์-ณัฐชนน ตุลาโมกข์ vs Phillip CHEW-Ryan CHEW
แข่งเวลา 12.10 น. (คอร์ท 3 ไม่ถ่ายทอดสด)
surprise [MS] ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข vs CHOU Tien Chen
แข่งคู่ที่ 8 (คู่ที่ 6 แข่งเวลา 11.30 น.) (คอร์ท 2 True Sport HD2 ถ่ายทอดสด)

ต้นคริสต์มาส[WD] เบญญาภา เอี่ยมสอาด-นันทกานต์ เอี่ยมสะอาด vs Pearly TAN-THINAAH Muralitharan
แข่งเวลา 14.25 น. (คอร์ท 3 ไม่ถ่ายทอดสด)
surprise [WS] รัชนก อินทนนท์ vs YEO Jia Min
แข่งเวลา 14.30 น. (คอร์ท 1 True Sport 7/True Sport HD3 ถ่ายทอดสด)

ต้นคริสต์มาส[MD] วีรภัทร ภาคจรุง-วงศธร ทองคำ vs ATTRI Manu-REDDY B. Sumeeth
แข่งคู่ที่ 13 (คู่ที่ 10 แข่งเวลา 14.30 น.) (คอร์ท 1 มีถ่ายทอดสด)
surprise [XD] สุภัค จอมเกา-ศุภิสรา เพียวสามพราน vs Rinov RIVALDY-Pitha Haningtyas MENTARI
แข่งคู่ที่ 13 (คู่ที่ 10 แข่งเวลา 14.30 น.) (คอร์ท 2 มีถ่ายทอดสด)

  
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่