จ่ายป.ก.ส.ค.มาเกินสิบปีตกงานรับชดเชย 6 เดือน,เดือนที่ 6 กลับมาจ่าย ม.39 จากนั้น ม.33 จะนับอายุประกันสังคมอย่างไร?

ผมทำงานและจ่ายประกันสังคมมาเกินสิบปี เมื่อโควิดมาที่ทำงานรับผลกระทบเนื่องจากโควิดทำให้จำเป็นต้องทำเรื่องเลิกจ้าง  ผมได้รับชดเชยจากประกันสังคม 6 เดือน (ที่ทำงานไม่มีใครติดโควิด) พอครบ 6 เดือนผมได้ทำเรื่องจ่ายมาตรา 39 และเมื่อปีใหม่ที่ทำงานได้ทำเรื่อง ประกันตนมาตรา 33 ให้ผม  ... คำถามคือ ผมอยากทราบว่าสถานะพวกบำเน็จหรือบำนาญจะนับอายุอย่างไร จะเริ่มนับใหม่หรือนับต่อเนื่องครับ ?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่