ขอคำแนะนำ การเทพื้นคอนกรีต ทางเดิน ใน สวน1*3 เมตร หนา 3 นิ้ว ต้องทำอย่างไร ครับ

ผมทำเองคนเดียว อุปกรณ ก็ มีเเค่ กะบะกวน +จอบ
ไปถาม ร้านขายวัสดุก่อสร้าง เขา บอกว่า ปูนก่อ ผสมเสร็จ 1 ลุก + น้ำปริมาณตาม ที่เขียนข้างๆ ใช้ได้เลย
เพราะ ไม่ได้รับ นน.มาก ( แค่ คนเดิน หรือ วาง กระถางต้นไม้เล็กๆ ) 
ผมเคยเป็นลูกมือ กวนปูน เห็นเขา ผสมหิน3/4 มีการ ใส่เหล็ก ตาข่าย ด้วย  ตามขอบๆ เขาก็มีไม้เเบบ
ถ้า เอาเเบบ ง่ายๆ ถูกๆ
ขุดดินเก่าให้ลึก เอา อิฐบล๊อกมา เรียงเเทน เหล็กตาข่าย ซื้อ แบบ ตาข่ายโครงเล้าไก่แทน ตรม ละ 30 บาท
แบบ นี้ พอได้ มั้ย หรือ ใครมีวิธี ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณ ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview