เป็นตุ๊ดไม่ได้แต่งหญิง ซิ่วมาแล้ว ไปขอใบรับรองแพทย์แล้วหมอบอกว่าไม่ผ่าน จะผ่อนผันหน้างานได้มั้ยคะ

คือ เราซิ่วออกมาแล้วตอนปี 2 เทอม 2 เราไม่ได้เรียน รด ด้วย
คุณพ่อไม่อนุญาตให้ออกสาวหรือแต่งหญิงใดๆ ตอนอยู่บ้าน เราก็เลยอดไว้ผมยาว
ไปขอใบรับรองแพทย์ตามคำแนะนำของ ยทบ คนนึง เขาบอกว่าเราจะเป็นเพศอะไรก็ไปลองคุยกับหมอก่อน
หมอบอกว่าไม่ผ่านค่ะ เพราะเกณฑ์การให้ผ่านของคุณหมอท่านนี้คือ ต้องเป็นภาวะกะเทยเท่านั้น หมอหมายถึงต้องแต่งหญิง ไว้ผมยาว ทำหน้าอก ทำหลีแล้ว
เคสเป็นตุ๊ดอย่างเราก็เลยไม่ผ่านเกณฑ์ของหมอท่านนี้ค่ะ เราก็เสียใจ หมอก็เลยบอกว่าให้ไปลองขอที่หน้างานตอนวันเกณฑ์ คือไปบอกกับทีมแพทย์ตรงนั้นว่าเราเป็นตุ๊ด แล้วเขาจะช่วยเรา
เราจึงมาตั้งกระทู้เพื่อถามว่า คุณหมอจะโกหกเรามั้ย เขาโกหกเพื่อให้เราสบายใจในวันนี้หรือป่าว แล้วการบอกทีมแพทย์หน้างานอย่างนั้นมันทำได้จริงใช่มั้ย เรายังอยากเรียนต่อค่ะ แค่ซิ่วเพราะเราเรียนไม่ไหว เราจะไปเรียนมหาลัยเอกชนใกล้ๆบ้าน พอซิ่วมาก็ต้องเจอเกณฑ์ทหารชนกันเลย วันเกณฑ์ก็เกณฑ์ก่อนรับสมัครนักศึกษาใหม่นะคะ
พอจะมีวิธีการช่วยยืดวันเกณฑ์ของเราให้เป็นปีหน้ามั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่