ตั้งใจจะเรียนโทตอนอายุ 25 เรียนจบอายุ 27 แก่ไปไหมที่จะหางาน

ตอนนี้ผมอายุ 22 ปี จะ 23 ปี ในปีนี้เป็นวิศวกรวางแผน แต่อยากจะเรียนต่อโท Data Science แบบลาออกไปเรียนเลย เพราะไม่ไหวกับค่าใช้จ่ายในรูปแบบการเรียนแบบนอกเวลา และคิดว่าจะพร้อมทางด้านเงิน และเรียนตอนอายุ 25 ปีพอดี จบมาก็ 27 ปี ซึ่งจบมาอายุ 27 ปี จะแก่เกินไปไหมที่จะหางาน หรือจะหางานยากไหมครับ ขอมุมมองหน่อยครับ ส่วนใหญ่จบ ป.โท ตอนอายุเท่าไหร่กันครับ ถ้าไม่ได้ทำงานไปด้วยตอนเรียน ถ้าพูดง่ายๆคือ เด็กจบใหม่ ป.โท ตอนอายุ 27 ปีเลยก็ว่าได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่