ผมเคยหลงผิดไปดาวมอไซค์ไปขาย​ มา2-3ปีแล้ว​ อยากกับมาชดไช้ไห้ไฟแนนซ์ควรทำยังไงครับ

จะด่าผมก้อไม่ว่านะคับ​ ตอนนั้นหลงผิดไปติดการพนัน​ เล่นจนหมดเนื้อหมดตัว​ แถมยังไปดาวรถมอไซค์ไปขาย​ จนชีวิตไม่เหลืออะไร​ ถึงคิดได้และค่อยๆเริ่มชีวิตไหม่​ ไม่ได้ห่วงเคดิตหรือติดบูโร​ ที่เป้นทุกข์เพราะเรื่องรถ​มอไซค์​ ไม่ได่ติดต่อกับไฟแนนซ์​เรย​ หนีตั้งแต่วันแรกที่ออกรถ​ ตอนนี้ผมคืดได้และยอมรับความผิดทุกอย่าง​ อยากชดไช้ทุกสิ่งอย่าง​ แต่คงไม่มีเงินก้อนขนาดนั่นเป้นแสน​มาไช้​ เห้นหลายๆคนบอกดอกเบี้ยแพง​และอาจติดคุก​ พอจะมีคัยหรือรุ้จักกับทนายที่ปรึกษาด้านนี้หรือเป่าคับ​ ผมอยากรับผิดชอบในสิ่งที่ผมทำ  จะติดคุกก้อได้​ ถ้าเงินเป้นแสนผมคงม่มีก้อนไห้​ แต่ถ้าผ่อนได้เท่าไหร่ผมก้อยอม​ อยากเริ่มชีวิตไหม่​ที่มันจิงๆสักทีคับ​ ด่าว่าผมได้นะที่ได้ทำสิ่งชั่วๆกับไฟแนนซ์​ จะว้าผมหน้ามืดตามัวก้อไม่แปลก​ วานผุ้รุ้ไห้คำแนะนำทีคับ​ ผมจำร้านที่ออกรถไม่ได้นะคับ​ เพราะคุยกันทางเว้ปแล้วไปที่ร้านเรย​ รุ้แค่ว่าแถวๆเสรีไทย​ วานคัยพอมีความรุ้หรือพอจะช่วยคนที่หลงผิดจิงๆแล้วอยากกับตัวแนะนำทีนะคับ​ T-T

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่