เราจะสามารถติดต่อประกันสังคม จากต่างประเทศได้ช่องทางใดบ้างคะ

เนื่องจากเราอยู่ต่างประเทศ แต่ยังเป็นผู้ประกันตนอยู่ มีปัญหาเรื่องเงินสงเคราะห์บุตร เพิ่งจะไปยืนยันตัวว่าบุตรยังมีชีวิตอยู่เมื่อเดือน กค. 2562  แต่พอเดือน กพ.2563 เงินสงเคราะห์บุตรก็ไม่เข้าไปซะดื้อๆ  จนถึงตอนนี้ ก็ไม่เข้าค่ะ

พอเงินสงเคราะห์บุตรไม่เข้า เราก็นอสัก 2-3 เดือน อาจจะมีทบยอกแต่ก็ไม่มีค่ะ จึงพยายามโทรเข้าสำนักงานตั้งแต่กลางปีที่แล้ว แต่ก็ไม่สามารถติดต่อพนักงานที่เป็นมนุษย์ได้เลยแม้แต่ครั้งเดียว (แต่ครั้งก่อนๆที่เคยมีปัญหาก็ตอดต่แเข้าทางสำนักงานได้ปกตินะคะ) ลองหลายสาขา แต่ละสาขาก็ลองหลายเบอร์ย่อย  บางทีไม่มีคนรับ บางทีมีคนรับแต่ก็เป็นเสียงคอมพิวเตอร์ พอกดเลขหมายภายใน ก็ดังเหมือนเลขหมายใช้ไม่ได้ ลองติดต่อผ่านเพจและอีเมล์ ก็ไม่มีใครตอบกลับ  เบอร์ 1506 ใช้โทรจากต่างประเทศไม่ได้ ส่วนเบอร์ที่มีไว้สำหรับติดต่อจากต่างประเทศ(เสิร์ชหาจากกูเกิ้ล)ก็ไม่สามารถติดต่อได้ค่ะ 

ไม่ทราบว่า มีช่องทางอื่นไหมคะที่พอจะได้พูดคุยและสอบถาม

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลจากทุกคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่