ถ้ามีคนจุดกองไฟในหมู่บ้านแต่เป็นที่ดินส่วนบุคคลแบบนี้เราสามารถทำอะไรได้บ้างครับ

คือคนงานที่มาเช่าที่ดินเลยบ้านผมไป มักจะชอบจุดกองไฟประจำไม่แน่ใจว่าสำหรับพึ่งไฟหรือเผาขยะ แล้วควันมันชอบลอยเข้ามาในบ้านต้องค่อยปิดหน้าต่าง ปิดประตูระเบียง ไม่ให้ควันเข้าบ้าน

ลักษณะที่ดิน คืออยู่ในบริเวณหมู่บ้านที่มี รปภ. ต้องผ่านป้อม รปภ. แต่เป็นที่ดินส่วนบุคคล เคยแจ้ง รปภ.แล้วแต่เค้าบอกว่าไม่ใช่ส่วนของหมู่บ้านเลยทำอะไรไม่ได้ กรณีนี้ผมสามารถแจ้ง เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ไหมครับ และที่ผมไม่กล้าเดินไปบอกเองเพราะคนเช่าเหมือนเป็นคนงานก่อสร้าง กลัวมีอันตรายครับเพราะที่ดินที่ว่าห่างจากบ้านไปไม่ไกลมากเท่าไรจะเข้า จะออกต้องผ่านหน้าบ้านผมด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่