พม่ากับเวียดนามนี่เป็น2ประเทศที่ต้านทุนจีนได้มากสุดแล้วใช่มั้ยครับในกลุ่มclmv

จีนมีการลงทุนมากมายในกลุ่มclmv โดยเฉพาะลาวกับกัมพูชามีจีนไปลงทุนมากมายตึก ถนน สนามบิน ท่าเรือโครงสร้างพื้นฐานเขตเศรษฐกิจต่างๆสัมปทานมากมายแต่กับพม่ากับเวียดนามถือว่าทุนจีนเจาะยากมากสุดแล้วใช่มั้ยครับไม่ค่อยมีข่าวแบบมีสัมปทานผูกขาดแบบนานๆกับพม่าหรือเวียดนามแบบลาวกับเขมรเลยเพราะอะไรครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่