จบ ม.6 ศึกษาต่อวิศวะแมคคาทรอนิกส์ (หลักสูตรนอกเวลา) มทส. ชีวิตเป็นยังไง. เรียนไปทำงานไปได้มั้ยครับ.

เนื่องจากที่บ้านมีปัญหาเรื่องการเงินเลยทำให้ที่บ้านไม่สามารถสนับสนุนผมในการเรียนต่อในระดับมหาวิทยาลัยได้ เลยทำให้ผมต้องหยุดเรียนแล้วมาช่วยที่บ้านหาเงิน.
ตอนนี้ผมอายุ20แล้วครับเริ่มมีเงินเก็บ เลยเริ่มมีความคิดอยากที่จะศึกษาต่อในระดับมหาวิทยาลัย.

ตอนนี้ผมว่างแผนที่จะศึกษาต่อ หลักสูตรวิศวกรรมศาสตร์ สาขาแมคคาทรอนิกส์ (หลักสูตรนอกเวลา) 
ของมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี โดยการยื่นคะแนนในรอบadmission1ของปี64ครับ. เลยอยากถามหลายๆคนที่เคยศึกษาหลักสูตรนี้ช่วยรีวิวหน่อยครับว่าเป็นไงบ้างดีมั้ย. หรือมีปัญหาตรงไหนรึป่าว.

แล้วอยากถามอีกเรื่องคือ ผมลองไปหาข้อมูลในเว็บเพจหรือกระทู้เก่าดูเห็นว่า. คนที่เข้าศึกษาโดยใช้วุฒิการศึกษาระดับม.6 จะต้องเรียนช่วงวันปกติ(จันทร์-ศุกร์)ด้วย
เลยอยากทราบว่าถ้าผมต้องการที่จะทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย. สามารถทำได้มั้ยครับ.

นี่เป็นกระทู้แรกของผมการสื่อสารอาจจะอ่านแล้วงงๆบ้างต้องขออภัยด้วยครับ.
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบล้วงหน้าครับ.
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่