เราจะหาข้อมูลพืชได้จากไหนครับ

เช่นอยากรู้ว่า พืชชนิดนี้ อยู่วงศ์นี้ สกุลนี้ สปีชีส์นี้  ต้องไปค้นจากไหนครับ
หรือท่านใดพอมีคำตอบอยู่แล้ว ผมรบกวนสอบถามหน่อยครับ
ว่าลิ้นจี่  ลำไย  ตะค้อ อยู่ในวงศ์เดียวกัน สกุลเดียวกันไหม
จะสามารถเสียบยอดกันได้ไหมครับ ที่ค้นมาได้คือ อยู่ในวงศ์เงาะด้วยกัน
แต่ค้นต่อไม่เจอว่าอยู่สกุลอะไร ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview