บัตรWeCardทำไมใช้กับOriginไม่ได้อะครับ

ปัญหาโลกแตกมา2-3วันแล้วครับ เพราะปกติผมเองก็ใช้WeCardซื้อBattlefiled 1ได้ ไม่มีปัญหา แต่พอคราวนี้จะซื้อTheSims4 มันดันไม่สามารถดำเนินการได้ เช็คบัตรก็แล้ว ปิดบัตรก็แล้ว เข้าออกใหม่ ซื้อใหม่ ก็ยังมีข้อความนี้เด้งเด่นเป็นสง่าเลยครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีครับท่านสมาชิกหมายเลข 4076758 สำหรับบัตร WeCard จะเสมือนบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิต โดยสามารถใช้ซื้อของออนไลน์ได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศผ่านร้านค้าที่รับบัตร MasterCard อย่างไรแนะนำท่านสมาชิกติดต่อเว็ปไซต์หรือบริการที่ทำรายการเพื่อตรวจสอบว่ารองรับการใช้งานบัตร WeCard หรือไม่นะครับ ต้องขออภัยในความไม่สะดวกครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview