ใช้ google ไม่ใด้ใน safari

กระทู้คำถาม
คือผมไม่แน่ใจว่า mac ไปลง program หรือ extention อะไรมาทำให้ทุกครั้งในการ search ใน safari ไม่ว่าใน address bar หรือ เมื่อเปิดหน้า google แล้ว search ก็ตามมันก็จะไปโผล่หน้า yahoo search 
ผมลองทุกอย่างแล้ว ลบโปรแกรมที่ไม่ค่อยได้ใช้  os ก็เป็น version 10.15.7 catalina อยู่แล้ว ลบ safari extention ก็ลบออกหมด ลบ history cache หมด แต่ก็ยังไม่ได้ผล
มีใครพอจะแนะนำได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่