ขอถาม เรื่องรีโมทรถ ค่ะ

กระทู้คำถาม
รถฮอนด้าซิตี้ZX เมื่อก่อนตอนออกรถทางศูนย์จะให้รีโมทมา2ชุด (รีโมทสำหรับเปิด-ปิดและมีกุญแจรถ1ดอกเพื่อสตาร์ทรถ)  เมื่อหลายปีก่อนทำหายไป 1ชุด ตอนนี้ชุดที่ใช้อยู่มันกำลังจะเสียคือเปิดยากมากและปิดไม่ได้  คือเวลาปิดต้องใช้ลูกกุญแจปิดจะใช้กดรีโมทปิดไม่ได้แล้ว   วันก่อนไปธุระไม่กล้าเอารถไปกลัวเปิด-ปิดไม่ได้เจอร้านกุญแจเข้าไปถามราคาช่างบอกไม่เกิน1,500 แต่รีโมทต้องไม่เสียจึงทำได้เหมือนต้องถ่ายเทข้อมูลอะไรงี้ค่ะ
ทีนี้ถ้าเสียแล้วอย่างนี้คือทำไม่ได้แล้วใช่มั้ยคะ   อยากถามผู้รู้ช่วยแนะนำทีค่ะ  หรือจะใช้กุญแจเปิด-ปิดเลิกใช้รีโมทดีถ้าเลิกใช้รีโมทก็ต้องไปตัดกันขโมยออกใช่มั้ยคะช่วงนี้บางทีกดรีโมทไม่ได้ก็เลยใช้กุญแจไขสัญญาณกันขโมยมันก็ดังก็เลยคิดว่าจะเอาไงดีนะเรา   
หมายเหตุ อยู่แถวบางแคค่ะ   อ่านแล้วคงไม่งงกันนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่