สมัครเรียนต่อป.ตรี เขียนStatement of Purpose ยังใงดีค่ะ

ตามกระทู้เลยค่ะ พอดีเราสมัครรอบพรอต คณะพยาบาล แล้วในเนื้อหาของพรอตเขาให้ Statement of Purpose ด้วย ซึ่งนี่ไม่เคยเขียนเลยค่ะ ก็เลยลองหาแนวทางการเขียนแต่ไม่ค่อยเข้าใจค่ะ ทางมหาลัยก็ให้เขียนได้ถ้าทั้งไทยและอังกฤษไม่บังคับ ถ้าเราจะเขียนเป็นไทยได้ใช่ไม่ค่ะ เพราะอังกฤษเราแย่มากๆเลยคะ ก็เลยอยากขอคำแนะนำคะว่าต้องเขียนยังใง เนื้อหามีอะไรบ้าง

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่