มุ้งลวดจีบทนๆ ใช้งานได้นาน มีไหมคะ

กำลังต่อเติมบ้าน ตรงประตูครัว จำเป็นต้องใช้บานผลัก จึงอยากได้มุ้งลวดแบบเลื่อนสไลด์จะได้เปิดง่ายๆ
ก็คิดว่าบานนี้จะทำเป็นมุ้งจีบ ทราบว่าราคาสูง แต่ก็จะทำเท่าที่จำเป็น คือประตู 1-2 บาน

เท่าที่อ่านพบ ปัญหาสำคัญคือ จะมีแมลงหลุดรอดเข้าไปได้ 
หรือถ้าใช้บ่อย ๆ จะทำให้หย่อน เสียง่าย ควรใช้กับจุดที่ไม่ต้องเปิดปิดบ่อย

สงสัยว่าจะเป็นบางยี่ห้อหรือเปล่าคะ มีใครเคยใช้แบบไหน ยี่ห้อไหน
หรือวัสดุอะไรที่จะไม่มีแมลงลอดเข้าไปตามซอกได้

มีประสบการณ์การใช้งานอย่างไรบ้างคะ 
เราจะทำตรงห้องครัว เพื่อความสะดวกที่ต้องเปิดปิดบ่อยๆ
แบบเก็บราง หรือไม่มีรางด้านล่าง เพราะมีสมาชิกในบ้านใช้วีลแชร์ค่ะ
ใช้ของเจ้าไหน ดีไม่มียังไง รบกวนหลังไมค์ก็ได้ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่