ทำไมผมคิดว่านักบอล อินโด ถึงเก่งกว่านักเตะชาติอื่นๆครับ

ขอนอกเรื่องกันนิดนึงนะครับ พอดีว่าได้เข้าไปดูคลิปย้อนหลังต่างๆ ของทีมชาติระแวกในอาเซียนอย่าง
อินโดนีเซีย เวียดนาม สิงคโปร์ อื่นๆ (ไม่ขอนับทีมชาติไทยนะครับ)
ทำไมทักษะ เบสิค ความเร็วสปีดต้นของนักเตะอินโดถึงดีจังเลยครับและมีความกระหายเล่นเพื่อชาติมากด้วย 
แต่เสียอยู่เรื่องเดียวที่ไม่ค่อยจะทำมันได้ดีนั่นก็คือ ระบบการเล่นความเข้าใจในเกม ไม่ว่าจะยุคไหนๆ ไม่เคยแก้มันได้สักที
ชาติอื่นๆส่วนใหญ่ นักเตะทักษะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ 
เวียดนาม จะเน้น ระบบทีมเวิร์ค ทักษะไม่ค่อยหวือหวา
สิงคโปร์ จะเน้น ระบบบอลโยน หรือลูกกลางอากาศ นั้นเอง เพราะชอบคัดคนสูงใหญ่ ทักษะก็ไม่ดีอีก
แต่ทำไม อินโดนีเซีย ถึงยังไม่ประสบความสำเร็จในแชมป์อาเซียนละครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่