สงสัยเรื่องระบบ iCloud ในบริการ Apple One

กระทู้คำถาม
คือใน apple one แบบ family จะได้พื้นที่ icloud มา 200 GB ที่สงสัยคือ
1. icloud มันใช้ร่วมกันหรือแยกกันครับ?? ถ้าใช้ร่วมกันก้อแปลว่า ถ้าถ่ายภาพหรือวีดีโอไว้ หรือบันทึกภาพจากเฟส/ไลน์/ทวิตเตอร์ คนที่อยู่ในพื้นที่ icloud เดียวกัน ภาพจากเครื่องเรา ก้อจะไปโผล่ในเครื่องคนอื่นด้วยเหรอครับ งงกับ privacy ตรงนี้
2. แล้วถ้าผมที่ใช้แผนบริการ 50 GB แต่แรกอยู่แล้ว (ใช้ไป 14 GB) ถ้าจะเปลี่ยนมาใช้ใน apple one ต้องทำยังไงกับตัว แผน 50 GB อันเก่าครับ คือต้องสมัคร apple one ไปก่อน แล้วค่อยยกเลิกแผน 50 GB ถูกมั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่