ขอวิธีไล่คนออกจากคอนโดที่ครับ ไม่ได้เต็มใจให้อาศัยแต่ตีเนียนมาเยี่ยม แล้วอยู่ยาวไล่ไม่ไป

คือ ผมเลิกกับแฟนคนนี้มา1เดือนครับ  เคยพักอยู่ด้วยกัน   แต่ปัญหาคือเขาเป็นคนชอบขโมยของ เคยขโมยเงินเดือนเราทั้งเดือน  ไม่เกรงใจใคร  
รู้สึกว่าเขาทำหน้าที่การงานเราเสีย พูดตรงๆไม่เคยฟัง  ผมทำงานเกี่ยวกับการบริการที่ต้องไปพบลูกค้าเพื่อดิลงาน
เขาก็ขอไปด้วย ไม่ให้ไปก็วิ่งไปเปิดประตูรถเองไม่ยอมลง   พอเราให้ไปด้วย เขาก็ชอบพูดแทรกเวลาคุยกับลูกค้า พอเราห้ามก็ด่าเราทั้งสวนสัตว์
เป็นแบบนี้มา 2ปีจนรู้สึกว่าแทบไม่มีลูกค้าดิลงานกับเราเลย จนเราไม่ไหว้เลยขอเลิก เขาก็ไม่ยอม
แต่เราย้ายที่อยู่หนี   เขาก็กลับไปอยู่บ้าน จนวันก่อนเขาบอกว่าขอมาหาครั้งสุดท้าย แค่แป๊บเดียว
เราก็เขื่อ พอมาถึงเขาก็บอกว่าครั้งสุดท้ายคือตลอดไปนะ  เราบอกงั้นก็ไม่ต้องขึ้นห้องเขาก็โวยวายเสียงดังที่ล็อบบี้จนเราอายเลยยอม
เราโทรหาพี่สาวเขา จนรู้ว่าที่บ้านเขาไล่ออกจากบ้าน  งานไม่ไปทำ ติดหนี้หลายแสน  ที่บ้านจะช่วยแก้ปัญหา แต่พอโดนที่บ้านว่าเขาก็โวยวาย จนที่บ้านไม่เอา
เราเคยพูดตรงๆ ว่า จะอยู่ไม่ได้ เราไม่ได้รักเธอ   เขากลับตอบว่านั่นมันปัญหาของเรา ที่บ้านเขาห้ามแล้ว 
พอจะมีทางที่จะให้เขาไปจากเราได้ไหมครับ แบบที่ชอบด้วยกฏหมายนะครับ เราพูดทุกทางแล้ว เขาไม่ยอมไป
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
แกล้งบอกว่า พาไปเป็นเพื่อนจะไปพบลูกค้าที่มีปัญหา ต้องไปคุยกันที่สน. แล้วขับรถพาไปสน. ด้วยกัน

พอไปถึง สน. แจ้งร้อยเวร ขอลงประจําวันว่ามีปัญหากับแฟนคนนี้ ต้องการขอเลิกพูดต่อหน้าเขาไปเลย
และแจ้งต่อไปด้วยว่า และห้ามมิให้มาหาคุณที่คอนโดอีกนับแต่วันนี้เป็นต้นไป
หากยังมาที่คอนโดหรือห้องชุดที่คอนโด ขอสงวนสิทธิที่จะมาแจ้งความ บุกรุก ต่อไป
ตอนออกจาก สน. นะ จ่ายค่ารถให้เขากลับบ้านเองนะครับ ไม่ต้องให้ขึ้นรถแล้ว
เอาแค่นี้ ก็น่าจะพอครับ/ทนายอภิสิทธิ์
ความคิดเห็นที่ 20
คุณหน้าบาง
ผู้หญิงหน้าหนา
คุณก็เสียเปรียบ

ลองหน้าหนาบาง นางจะโวยวายอะไร ก็ช่างนาง
นางจะเข้าออกห้องคุณได้ยังไงถ้าไม่มีคีย์การ์ด
มันต้องมีวันที่นางเดินออกไปซื้อข้าว
คุณก็ล็อคห้องไม่ให้เข้า หาตู้มากั้น

นางจะโวยวายหน้าห้อง สะเทือนคอนโดทุกชั้น ก็ช่างนาง
โทรหานิติ โทรหาตำรวจ ให้มาลากออกไป แจ้งความดำเนินคดี
ยืนยันให้หนักแน่น นี่ไม่ใช่ผัวเมีย นางสติแตกไปทุบรถ ถ่ายรูปฟ้องศาล เรียกค่าเสียหาย
นางติดหนี้ ดูลักษณะ​มีหนี้นอกระบบแน่นอน โทรหาเจ้าหนี้ บอกเจ้าหนี้นางอยู่นี่มาทวงได้เลย

ขี้คร้าน นางจะหนีหางจุกตูด หาที่กบดาน
ความคิดเห็นที่ 4
เรื่องง่ายๆที่ทำให้มันยุ่งยากเอง ยอมเอง ก็โดนหักคอเอาเปรียบแบบนี้แหละ น่ารังเกียจขนาดนี้ ทนได้ยังไงตั้ง2ปี เป็นเจ้าของ ยังจะให้คนอื่นมีสิทธิเกินตัวเองอีก
ความคิดเห็นที่ 11
เปลี่ยน key card ไม่ให้เข้าห้อง ไปนอนโรงเเรมสักอาทิตย์ เดี๋ยวมันก็ไปละพี่ บอก counter ด้วยว่า ถ้าคนนี้จะเข้าห้องเเจ้งจับข้อหาบุกรุกจบ บล๊อกเบอร์ บล๊อกไลน์ไปเเค่นั้น
ความคิดเห็นที่ 30
ผมอยู่จนจะแก่แล้ว คิดว่าตัวเองรู้จักคนทุกประเภท ผมก็เพิ่งรู้ว่าโลกนี้ มันมีอะไรที่เราไม่เข้าใจ และ ยังไม่เจออีกมากมาย
ต่อไปนี้ผมจะเลิกคิดว่าตัวเองรู้เยอะแล้วละ เหนื่อยใจแทนคุณจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่