หาคำปรึกษาแล้วทางการเข้าสอบทหาร-ตำรวจหญิง วุฒิม.6คะ

ตามหัวข้อเลยคะ

(เรื่องทหาร)หญิง
1หนูอยากรู้ว่าจบม.6มาสามารถสอบทหารเรือรึทหารบกได้บ้างมั้ยคะ
2.เปิดรับสมัครเดือนไหนบ้างคะ
3.แล้วถ้าอย่างแบบว่ายังไม่จบม.6(แบบอยู่ในม.6อะคะ) แล้วแบบเปิดรับสมัครเดือนก.ค. ส.ค. ต.ค. ไรประมาณนี้อะคะ สามารถสมัครสอบได้มั้ยคะ(อายุยัง17อยู่คะ18 ต้นปี)
4.แล้วถ้าอย่างจบชั่งฝีมือทหารมา สามารถสอบตำรวจ ทหารได้บ้างมั้ยคะ

(เรื่องนสต.ตำรวจ)หญิง
1.อยากทราบว่าใช้วุฒิม.6ได้ใช่มั้ยคะ
2.เปิดรับช่วงประมาณเดือนไหนหรอคะ
3.แล้วนรต.หญิงรับวุฒิม.6มั้ยคะ
-พอจะมีเว็พการติดตามข่าวสารบ้างมั้ยคะ-😅

**🙏🙏ขอบคุณสำหรับคำตอบที่ตอบเข้ามานะคะหนูไม่รู้จะไปปรึกษาใคร หาในอินเทอร์เน็ตบางทีหนูก็ไม้เจอ หนูเลยขอถามข้อสงสัยของหนูทั้งหมดเลยทีเดียว ขอบคุณค่ะ😅🙏🙏**
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่