หน้าจอมือถือแตก จะเปลี่ยนแต่กระจก รุ่นเดียวกันไม่ใช่ว่าจะได้ทุกเครื่องนะะ 😭

เศร้าเลยค่ะใช้ huawei  p30pro คิดจะประหยัดเลยไม่ได้เข้าศูนย์ จะเปลี่ยแค่กระจกเพราะทุกอย่างยังดีหมด แต่ก่อนเปลี่ยนทางร้านเค้าก็บอกแหละว่ามันจะมีเคสท่ีทำไม่สำเร็จ ทางร้านจะไม่รับผิดชอบในส่วนนี้เราต้องเสียค่าซ่อมต่อเอง แต่มันก็มีแค่10%เองที่ไม่สำเร็จ และเราดันเป็น1ในนั้น ช่างโทรมาบอกว่าตอนดึงกระจกออกมันดึงจอมาด้วย ตอนนี้คือเครื่องใช้ได้แต่หน้าจอดับ ช่างบอกจะให้ซ่อทต่อคือต้องเปลี่ยนทั้งยวงเลย  ราคาประมาณ7พันกว่า เราเลยบอกที่ศูนย์5พันกว่า ช่างเลยบอกเด๋วจะเช็คราคาให้ใหม่คะ
หรือจะยุติการซ่อม ทำไงได้กระจกมันลอกออกไปแล้วหน้าจอก็ดับ  เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยสิคะควรซ่อมหรือซี้อใหม่ดีคะ สับสน จริงๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่