หุ้น 3 ตัวแรกในชีวิต Siri DIF BTS เหมาะไหมครับ ? ด้วยเงินสัดส่วน 30% อีก 70% อยู่ในกองทุนรวม

DIF  กองทุนโครงสร้างพื้นฐานสื่อสาร
Siri  กลุ่มอสังหาริมทรัพย์ไทย
BTS กลุ่มขนส่ง

ทุกตัวหวังอัพไซต์หมดเลย 20%  ขึ้นไป

สัดส่วนกลุ่มละ 10 % เท่า ๆ กัน  (แต่ในใจยังลังเล อยากจะเทลง DIF ให้มาก ๆ เพราะมองว่าอัพไซต์ยังอีกเยอะมาก ๆ)

ส่วนเงินที่เหลือ 70% ผมลงในกองทุนรวมหมดแล้วครับ ตามภาพ
(ในไทยจะมีกลุ่มธนาคารอยู่ด้วย)

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่