เริ่มเลี้ยงงูball pythonครับ มือใหม่

คือผมอยากจะเริ่มเลี้ยงงูball pythonอะครับ ศึกษามา2ปีแล้ว มีประสบการณ์เลี้ยงงูcornครับ แต่งูบอลนี่ไม่ทราบว่าต้องเริ่มอะไรยังไง คล้ายๆcornหรือเปล่า มอฟที่เล็งไว้ก็Mojave fireครับ เพราะจุดประสงค์ผมคือเลี้ยงไว้เพาะพันธุ์ครับ อาจเป็นรายได้เสริมในอนาคตครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ส่วนตัวผมไม่เคยเลี้ยงคอร์น แต่น้องเลี้ยงง่ายครับ ลองศึกษาดูครับ ถ้ามีประสบการณ์เลี้ยงงูแล้วเชื่อว่าเลี้ยงง่ายครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่