Facebookเชื่อม wifi อันนึงเข้าได้ปกติ แต่พอเชื่อมต่อกับอีกอันถึงเข้าไม่ได้คะ?

กระทู้คำถาม
Facebook เชื่อม wifi อันนึงเข้าใช้งานได้ปกติ แต่พอเชื่อมต่อกับ wifi อีกอันถึงเข้าไม่ได้คะ?
หน้าจอแสดงข้อความแบบนี้ (จขกท.แนบรูปไม่ได้ค่ะ)
.............................................................................................................
This site can't be reached
Check if there is a typo in web.facebook.com
If spelling is correct, try running windows network Diagnostics.
DNS_PROBE_FINISHED_NXDOMAIN

Reload

.................................................................................................................
wifi อันที่เชื่อมต่อแล้วเข้า facebook แล้วไม่ได้ แต่สามารถเข้าเว็บอื่นได้ปกติทั้ง Youtube, IG , TWITTER ฯลฯ 
ทำไมถึงเข้าใช้งาน Facebook ไม่ได้แค่อันเดียวคะ
แต่พอเปลี่ยนไปเชื่อมอีก wifi นึงกลับเข้า Facebook ได้
ขอรบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่