ชิ้นส่วนในกล้อง canon เป็นรอย หรือแตก ซ่อมแพงมั้ยคะ

สอบถามค่ะ ใช้กล้อง EOS80D ค่ะ พอดีไม่รู้ว่าจะเรียกว่าอะไรดี จะเอาไปซ่อม ว่าจะโทรไปสอบถามราคาที่ศูนย์ก่อน ก็บอกไม่ถูกว่ามันคืออะไรค่ะ ภาพจริงอาการเป็นแบบนี้ค่ะ

ไปหามา มันคือตัวนี้หรือเปล่าไม่มั่นใจค่ะ
คือย้อนความก่อนว่า ถ่ายภาพเล่น ๆ แล้วอยู่ ๆ ก็เจอรอยอยู่มุมจอ ซึ่งปกติไม่เคยเห็น จะเห็นเฉพาะเวลาถ่ายกับพื้นหลังที่เป็นภาพโทนเดียวกันค่ะ แบบนี้

ตรงมุมริมซ้ายนะคะ ตรงกลางหยากไย่ค่ะ 5555
พอไปถ่ายภาพอื่นไม่เจอ แบบนี้ค่ะ

เช็คแล้วตกใจมากค่ะ เพราะตัวเก่า Canon 450D ก็เป็นแบบนี้ แต่เห็นว่าเก่าแล้วเลยไม่ได้ส่งซ่อมค่ะ
ตัวนี้ก็ 2 ปีแล้วค่ะ เพิ่งเห็น เลยอยากสอบถามว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้แล้วส่งซ่อมบ้างหรือเปล่าคะ
ราคามันประมาณเท่าไรคะ ถ้าแพงก็จะไม่ซ่อมค่ะ เพราะถ่ายปกติก็ได้อยู่ แต่ก็กลัวรอยมันจะร้าวมากกว่าเดิมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่