อาการแบบนี้ เป็นที่โซ่ราวลิ้นไหมครับ

รถยาริส ออโต้ ปี 2006 เลขไมล์สี่แสนโล อาการคือ ตอนเหยียบคันเร่งรอบประมาณ 1500 บริเวณหน้าเครื่องจะดังแคร่กๆ ชัดมาก เสียงเหมือนจักรยานโซ่หย่อน เหมือนโซ่มันไปสีกับเครื่องอ่ะครับ อารมณ์ดังเหมือนรถกระบะเก่าเลย แต่พอเหยียบคันเร่งรอบสูงขึ้น เสียงก็จะไม่ดัง รถวิ่งปกติ  รอบปกติ 
เคยเปลี่ยนโซ่กับตัวดันโซ่มาแล้วครั้งนึงตอน สองแสนแปดหมื่นกิโลครับ
เสียงแบบนี้ เป็นเสียงโซ่ราวลิ้นไหมครับ ต้องเปลี่ยนโซ่ หรือเปลี่ยนแค่ตัวดันโซ่ ราคาและค่าแรงประมาณเท่าไหร่ แล้วถ้าขับต่อไปมันอันตรายไหมครับ ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่