หาแฟน หาเพื่อน HIV เป็นเกย์ครับอยากมีคนที่เข้าใจหรือเป็นเหมือนกันหรือมองข้ามในสิ่งที่เราเป็น

ผมเป็นHIV มา4ปีครับ เป็นตั้งแต่อายุ20 พอรู้ก็ต้องรับผิดชอบต่อสังคม แต่ผมเลือกการปิดตัวเองไม่คบใครหรือมีแฟน หรือมีเรื่องบนเตียงกับใครอีก เพราะผมเองก็เรียน ผมอยากตั้งใจเรียนเพื่อตัวเองเพื่อครอบครัว (ที่บ้านไม่มีใครรู้ และมีคนรู้ไม่กี่คนว่าผมเป็น)

ผมอยู่คนเดียวมาแบบ4ปีเต็มๆมันเป็นระยะเวลาที่ยาวนานมากสำหรับผมนะ กับการอยู่แบบไม่มีใคร แต่ผมก็ดูแลตัวเองให้แข็งแรงตลอด ให้ป่วยน้อยที่สุด ไอน้อยที่สุด เพื่อลดความเสี่ยงจากด้านต่างๆ

ปัจจุบันผมได้เรียนจบแล้ว แล้วคิดว่ามันเป็นช่วงเวลาที่เหมาะพอที่ผมจะมีใครสักคน ผมไม่อยากอยู่คนเดียวอีกแล้ว อยากมีคนที่ผมคุยกับเขาได้ทุกเรื่อง เข้าใจกัน และไว้ใจได้ ผมอยากมีความรักเหมือนคนทั่วไป ถึงแม้มันจะเป็นเรื่องยาก 

สเปกของผมหรอ คือหน้าตาโอเคพอไปด้วยกันได้นิสัยดีเสมอต้นเสมอปลาย เข้าใจกัน ซื่อสัตย์ต่อกันก็พอแล้วครับ

ตัวผมเป็นคนออกขาวๆ ตี๋ๆ จัดฟัน หุ่นอวบนิดหน่อยไม่อ้วน ทรงคนเหนือครับ หนัก70 สูง178 

ถ้าไม่รังเกียจก็ทักมาเป็นเพื่อนมาทำความรู้จักกันได้นะครับ มาปรึกษากันเรื่องการอยู่กับโรคนี้ยังไงก็ได้ หรือมาเรียนรู้กันก็ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่