เรียนปริญญาโทที่ไหนดีคะ ระหว่าง มศว. กับ เกษตร

คือเราสะดวก2ที่นี่ค่ะ แล้วก็ต้องทำงานไปด้วย เลยคิดว่าจะเรียน เสาร์ อาทิตย์ค่ะ
มศว. คือใกล้บ้านมาก2สถานีก็ถึง ที่ดูไว้จะเรียนเป็นบริหาร สาขาการตลาดค่ะ 
ส่วนม.เกษตร ไกลพอสมควรค่ะแต่รถไฟฟ้าไปถึงแล้ว ดูไว้เป็นบริหาร สาขาการเงินค่ะ
ส่วนตัวทำงานเด้านไอที แต่ไม่ค่อยอยากทำงานต่อทางไอทีแล้ว เลยคิดจะต่อยอดไปหางานอื่นที่ชอบค่ะ
จริงๆเราสนใจการเงินมากกว่า ซึ่งมศว.ไม่มี แต่ค่อนข้างกลัวจากประสบการณ์คนอื่นคือ พอมหาลัยไกลก็จะเหนื่อยมาก เราขับรถไม่เป็นด้วยค่ะ
ถ้าพิจารณาตามนี้คือ เราควรเรียนที่ไหนดีคะ การเรีนนการสอนแต่ละที่เป็นยังไงคะ

ปล.ใกล้จุฬาเช่นกันค่ะ แต่ไปดูหลักสูตรมีแต่เรียนในเวลาค่ะตอนนี้

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่