สอบนักการฑูต

เนื่องด้วยสถานะการณ์โควิดช่วงนี้ แน่นอนว่างานราชการทุกงานที่เปิดรับสมัครหากตรงสายคนก็ต้องแห่กันสมัครเป็นธรรมดา 
จขกท.ก็เป็น1ในนั้นค่ะที่อยากมองหาความมั่นคงในชีวิตโดยเฉพาะชีวิตหลังเกษียณ

เข้าเรื่องเลย คือ...ก่อนหน้านี้สมัครของกรมบัญชีกลางไปเรียบร้อยค่ะ รอแค่ทางเว็บแจ้งวันเงลาสอบมาเท่านั้น และในอีกไม่กี่วันนี้จะมีการรับสมัครนักการฑูต เราเองก็อยากลองค่ะ เพราะจบบริหารธุรกิจ สาขาธุรกิจระหว่างประเทศมา เรื่องบุคลิกเรามั่นใจว่าไม่แย่ แต่...เรื่องภาษา ได้แค่..งูๆปลาๆเองค่ะ ถ้าจะเรียนเพิ่มตอนนี้ก็คงจะไม่ทัน

เพื่อนๆคิดว่าเราควรลองสมัครดูดีมั้ยคะ หรือตัดใจซะแล้วรออันอื่น

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่