แจ้ง อบต ขอถังขยะ แต่โดนตอบกลับว่า''จะพยายามหาให้ได้แล้วกัน ออ

เคยไปแจ้งขอถังขยะที่ อบต  เนื่อจากว่าบ้านที่อยู่เป็นหมู่บ้านที่ไม่มีถังขยะเลยค่ะ รถขยะกว่าจะมาเก็บนานสุดก็2อาทิตย์    ถังขยะส่วนใหญ่ในหมู่บ้านจะใช้แต่
ถังสีที่ประมาน10ลิตร ที่ใช้แล้วเอามาทำเป็นถังขยะ วางไว้หน้าบ้าน เราก็เลยไปแจ้ง อบต บอกว่าต้องการถังขยะ ต้องดำเนินเรื่องยังไงบ้างคะ เจ้าหน้าที่แจ้งว่าถังขยะไม่มี แล้วเราก็แจ้งไปนะคะว่ารถขยะกว่าจะมารับขยะนานสุด2อาทิตย์ เจ้าหน้าที่บอกว่าเป็นไปไม่ได้ เราก็ยืนยันคำเดิม2อาทิตย์คะ  เจ้าหน้าที่ตอบกลับว่า จะพยายามหามาให้แล้วกันผ่านมาหนึ่งเดือน ยังไม่เห็นวี่แววเลยคะ

เราควรไปร้องเรียน ได้ยังไงบ้างค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่