จอยทรง Nintendo ของ Hori ดีไหมครับ? เล่นเกม RPG กับ Action ต่างๆนาๆ ผ่าน PC ได้ไหมครับ?

ตามหัวข้อนี้เลยครับ

คือผมชอบเล่นเกมแนวแอ็คชั่นเพียงไม่กี่ชนิด (Platform, Fighting, Hack and Slash) กับ RPG ประมาณนี้

อยากรู้เหลือเกินว่า จอย Horipad Mini (Switch) ตัวที่นำมาเทสนั้น มันใช้กับการเล่นเกมแนวอะไรได้บาง (รวมทั้งเกมแนว JRPG กับแนว Action ต่างๆนาๆ เช่นพวก Side Scrolling หรือไม่ก็ 3D แล้วก็ตามมาด้วย เกม 2d Fighting อีกแถมให้ด้วยครับ) ดูตามภาพนี้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview