แขนดำมาก ผิวคล้ำเสียสะสมมาหลายปีมีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ?

เป็นคนสีผิวไม่สม่ำเสมอครับส่วนตัวมองว่าตัวเองไม่ได้เป็นคนผิวคล้ำแค่แขนและขาคล้ำกว่าสีผิวในร่มผ้า ทั้งสครับผิว ทาครีมบำรุงหนาๆ ทากันแดดบางทีก็เติมระหว่างวันด้วย หลบแดดเลี่ยงแดดแต่ก็ยังรู้สึกไม่ได้ผลเท่าที่ควรครับ ล่าสุดตัดสินใจไปฉีดวิตามินกลับกลายเป็นว่าสีผิวในร่มผ้าขาวดูออร่ามากแต่แขน และ ขา ที่คล้ำแดดอยู่ก็ยังดำคล้ำเท่าเดิม รู้สึกเหนื่อยกับการบำรุงมากครับแต่ก็พยายามไม่ถอดใจ ใครมีวิธีให้มันกลับมาเท่ากับสีในร่มผ้าในบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่