มีใครดื่มน้ำก๊อกประเทศฝรั่งเศสแล้วแพ้ไหมคะ?

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่าน้ำก๊อกที่ประเทศฝรั่งเศสมีใครที่ดื่มแล้วมีอาหารแพ้บ้างไหมคะ
ส่วนตัวตั้งแต่มาที่นี่มีอาการแพ้หนักมากค่ะ แพ้น้ำและอากาศหนักมากๆ ก่อนหน้านี้ผมเยอะมากแต่ตอนนี้ผมบางลงเยอะมากๆ
แถมมีเหมือนเป็นตุ่มสิวเจ็บๆขึ้นตามศีรษะเยอะมากค่ะ มันปวดมากจนไม่สามารถนอนทับได้เลยค่ะ เริ่มมีผื่นขึ้นที่หลังทั้งๆที่ไม่เคยเป็นมาก่อน
ส่วนหน้าคือมีสิวขึ้นที่ข้างแก้มเยอะมากๆ เป็นสิวแบบแดงๆเหมือนผื่นไม่มีหัวลูบแล้วปวด จขกท คิดว่าถ้าดื่มน้ำน่าจะดีขึ้นเลยกรองน้ำจากก๊อกมาดื่มค่ะ วันละประมาณ 2-3 ลิตรแต่สิวไม่ลดลงเลยขึ้นเยอะมากขึ้นที่ขมับด้วยค่ะ เลยอยากสอบถามว่ามีวิธีแก้ไขยังไงดีคะ กรองน้ำจากก๊อกแล้วนำมาต้มก่อนจะช่วยได้หรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview