Genshin impact จอดับ ตอนฉากคัตซีน??

ฉากอัญเชิญมังกรครับ ช่วงมังกรมันพุ่งตัวลงมาพอมันดับก็ทำไรไม่ได้เลยครับ จอดำนี่หมายถึง เครื่องยังทำงานอยู่ครับแต่เกมเหมือนจะค้างไปแล้ว(เพราะเข้าใหม่ก็เจอฉากเดิม) ตอนนี้ติดลูปในคัตซีนแล้วครับ ปรับภาพตำ่ลงก็ไม่ได้  (ปรับภาพกลางๆครับ สเปคคอมผ่านขั้นตำ่ เกือบถึงขั้นแนะนำครับ) 
พอจะวิธีแก้มั้ยครับ จริงๆรู้อยู่วิธีนึงคือให้เพื่อนเค้าไอดีเราไปปรับภาพให้ครับ แต่มีวิธีไหนที่ไม่ต้องพึ่งคนอื่นมั้ยครับ เพื่อจะไม่ครั้งเดียวครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น