สอบถามเรื่องการบนบานศาลกล่าว การให้คำมั่นสัญญากับสิ่งศักดิ์สิทธิ์เอาไว้

รบกวนสองข้อครับ

1. เราไปบนกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไว้ เช่น ขอให้ไตรมาสนี้เราทำมาค้าขายได้เงินหลักแสน ถ้าได้แล้วเราจะมา โน้นนี่นั้นให้ เวลาผ่านไป เราไม่ได้ดังที่ต้องการขอแสนได้แค่หลักหมื่นกลางๆ เราต้องไปแก้บนไหมครับ?

2. เราไปบนกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไว้ เช่น เราไม่มีโชคลาภเลย งวดนี้ขอตรงๆขอให้ถูกหวยรวยเบอร์ ได้เงินหลักหมื่นมาทำทุนด้วยเถอะ ผมปรากฏว่า งวดนั้นเราถูกหวยได้เงินมาแปดหมื่นกว่าบาท เรานึกได้ว่าไปบนไว้ แต่ๆๆๆ เฮ้ยยย เราบ่นอะไรว้าาาา? จำไม่ได้ เราบนที่ไหนว้าาาา จำไม่ได้ เพราะวันนั้นไปหลายที่มาก
หากสิ่งศักดิ์สิทธิ์เป็นคนให้สิ่งนี้กับเราจริงๆ แล้วเราจำไม่ได้จริงๆ มีวิธีการอย่างไร ที่จะไม่ผิดคำมั่นสัญญาและอาจจะเป็นภัยกับเราได้ในอนาคตครับ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่