เปิดขวดน้ำไม่ได้.!!!!!ถือว่าสำออยไหมค่ะ

สวัสดีค่ะทุกคน..เรามีคำถามค่ะ🤔ตามหัวข้อเลยค่ะ  คือเราเป็นผญ.ที่เปิดขวดน้ำไม่ค่อยออกเลยค่ะ เรยต้องให้คนอื่นเปิดให้ตลอด  มันผิดไหมค่ะที่เราเปิดไม่ได้ คนที่เปิดให้เราจะคิดว่าเราสำออยหรือป่าวค่ะ มีไคเป็นเหมือนเราบ้างค่ะ🙋
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
ใช้ผ้าขนหนูคลุมแล้วบิด เปิดได้แน่ มันไม่เกินความสามารถมนุษย์ พี่สาว-น้องสาวผมก็เปิดเองได้หมด
สำออยหรือไม่สำออยไม่สำคัญ สำคัญที่ว่าคุณอยากเปิดด้วยตัวเองได้ไหม หรือวางแผนจะพึ่งพาคนอื่นไปจนตาย
ขนาดของพื้นฐานที่จำเป็นต่อการดำรงชีวิตอย่างน้ำยังต้องพึ่งคนอื่น ต่อไปจะลำบากนะครับ

ฉันเปิดไม่ได้ ฉันสำออยไหม ---> คิดแบบนี้ไม่มีประโยชน์
ฉันเปิดไม่ได้ ทำอย่างไรฉันถึงจะเปิดได้ ---> คิดแบบนี้เข้าท่ากว่าเยอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่